sndconfig 1.12 - en to is translation catalogue (73 entries)

en: ACER Notebook sound
is: ACER fartölvuhljóð

en: CMI8330 sound chip (many motherboards)
is: CMI8330 hljóðkubbur (mörg móðurborð)

en: C-Media PCI Audio (8338, 8738)
is: C-Media PCI hljóð (8338, 8738)

en: Compaq Deskpro XL Sound
is: Compaq Deskpro XL hljóð

en: Crystal CS423x sound chip
is: Crystal CS423x hljóðkubburinn

en: Logitech SoundMan Games (not SM16 or SM Wave!)
is: Logitech SoundMan Games (ekki SM16 eða SM Wave!)

en: OPL3-SA1 sound chip
is: OPL3-SA1 hljóðkubburinn

en: OPL3-SA2/3/x sound chip
is: OPL3-SA2/3/x hljóðkubburinn

en: VIA 82CXXX PCI Audio
is: VIA 82CXXX PCI hljóð

en: CS4231 (some sun4m, sun4u)
is: CS4231 (sumar sun4m, sun4u)

en:   <Tab>/<Alt-Tab> between elements  |  Use <Enter> to edit a selection
is:   <Tab>/<Alt-Tab> milli atriða  | Notaðu <Enter> til að breyta

note: file format is pretty static, if you change then this program wont read it right.
en: # THIS FILE IS WRITTEN BY SNDCONFIG
is: # ÞESSI SKRÁ ER SKRIFUÐ AF SNDCONFIG

en: # PLEASE USE SNDCONFIG TO MODIFY
is: # VINSAMLEGAST NOTIÐ SNDCONFIG TIL AÐ BREYTA

en: # TO CHANGE THIS FILE!
is: # TIL AÐ BREYTA ÞESSARI SKRÁ!

en: # There should be no spaces at the start of a line
is: # Það ættu ekki að vera orðabil í byrjun lína

en: # or around the '=' sign
is: # eða í kringum '='-merkið

en: Card Type
is: Tegund hljóðkorts

en: Please select your card:
is: Vinsamlegast veldu kort:

en: Ok
is: Í lagi

en: Cancel
is: Hætta við

en: I/O PORT
is: I/O Gátt

en: 8-bit DMA
is: 8-Bita DMA

en: 16-bit DMA
is: 16-Bita DMA

en: BASE MEMORY
is: Grunnminnisfang

en: Your sound card is a PnP device, so its settings can be configured w/o setting any dip switches.  Choose the values you would like to use from the menus below.
is: Hljóðkortið þitt styður PnP, svo það er hægt að stilla það án þess að nota rofa eða annað slíkt á kortinu sjálfu.  Veldu gildin sem þú vilt nota úr valmyndinni að neðan.

en: Please adjust the settings below to match the dip switch settings on your sound card.
is: Vinsamlegast breyttu gildunum að neðan til samræmis við rofana á hljóðkortinu þínu.

en: Card Settings
is: Stillingar hljóðkortsins

en: File Exists
is: Skráin er þegar til

en: There is already a file called /etc/conf.modules. The existing file will be renamed /etc/conf.modules.bak and a new file will be written.
is: Það er þegar til skrá sem heitir /etc/conf.modules. Sú skrá verður færð í /etc/conf.modules.bak og ný skrá skrifuð í hennar stað.

note: (set->type == GUS) || (set->type == GUSMAX) || (set->type == GUSPNP) ||
en: Sound Card Test
is: Hljóðkortsprófun

en: A sound sample will now be played to determine if your sound card has been correctly configured.
is: Nú athugum við hvort hljóðkortið hafi verið sett upp rétt með því að senda á það hljóð.

en: The following error occurred running the isapnp program:
is: Eftirfanandi villa kom upp við keyrslu isapnp forritsins:

en: isapnp error
is: isapnp villa

en: The following error occurred running the modprobe program:
is: Eftirfarandi villa kom upp við keyrslu modprobe forritsins:

en: modprobe error
is: modprobe villa

en: The following error occurred playing the sample:
is: Eftirfarandi villa kom upp þegar hljóðið var spilað:

en: Unable To Play Audio
is: Get ekki spilað hljóð

en: Sample Not Found
is: Hljóðið finnst ekki

en: The sound sample does not appear to be installed.
is: Skráin sem inniheldur hljóðið virðist ekki vera á vélinni.

en: An error occurred opening /dev/audio
is: Villa kom upp við opnun /dev/audio

en: Test Result
is: Niðurstaða

en: Yes
is: Já

en: No
is: Nei

en: Were you able to hear the sample?
is: Heyrðir þú hljóðið?

en: A MIDI sample will now be played to determine if your sound card's synth has been correctly configured.
is: Nú athugum við hvort hljóðkortið hafi verið sett upp rétt með því að senda á það MIDI hljóð.

en: 
    ERROR - You must be root to run sndconfig.
is: 
    VILLA - Þú verður að vera rót til að nota sndconfig.

en: Usage: sndconfig [--help]
is: Notkun: sdconfig [--help]

en: Introduction
is: Kynning

en: sndconfig is a configuration tool for sound cards.
    
    %s%s
    
    Report bugs to sound-list@redhat.com
is: sndconfig er tól til að setja upp hljóðkort.
    
    %s%s
    
    Sendu tilkynningar um bögga á sound-list@redhat.com

en: The automatic probing for PnP cards has been DISABLED
is: Slökkt hefur verið á sjálfvirkri leit að PnP hljóðkortum

en: A probe will now be performed for any PnP cards
is: Nú verður leitað að PnP hljóðkortum

en:  that will be automatically configured.
is:  sem gætu verið sett upp sjálfvirkt.

en: ERROR: No Sound Modules found
is: VILLA: Engir kjarnareklar fyrir hljóð fundust

en: PnP Probe Results
is: Niðurstaða PnP leitar

en: A PnP sound card was found in your system. The details are:
    
         Model: %s
is: Það fannst PnP hljóðkort á vélinni þinni. Frekari upplýsingar:
    
         Tegund: %s

en: Probe Error
is: Leitarvilla

en: A PnP card has been detected, but the model identifier is unclear. You will need to select the exact model from the next screen.
is: Það fannst PnP hljóðkort á vélinni þinni, en það er ekki ljóst af hvaða gerð kortið er. Þú munt þurfa að velja tegundina úr lista á næsta skjá.

en: %s Probe Results
is: %s Niðurstaða leitar

en: A %s sound card was found in your system. The details are:
    
         Model: %s
is: Það fannst %s hljóðkort í vélinni þinni. Frekari upplýsingar:
    
         Tegund: %s

en: The %s is not supported.
is: Kortið %s er ekki stutt.

en: The %s is not currently supported; however, work is progressing on a driver.
is: Kortið %s er ekki stutt eins og er. Þó er verið að vinna við að búa til rekil.

en: The %s is not supported currently; however, the ALSA project (http://www.alsa-project.org/) has a driver for this card.
is: Kortið %s er ekki stutt. ALSA verkefnið (http://www.alsa-project.org/) á rekil fyrir þetta kort.

en: The %s is not currently supported.
is: Kortið %s er ekki stutt enn sem komið er.

en: No driver available
is: Enginn rekill til

en: Probe Results
is: Niðurstaða leitar

en: No PnP or PCI sound cards were found in your system. Please select your card type from the following list.
is: Engin PnP eða PCI hljóðkort fundust í vélinni þinni. Vinsamlegast veldu kort úr listanum.

en: Card Information
is: Upplýsingar um hljóðkort

en: Autoconfiguration failed!
is: Sjálfvirk uppsetning tókst ekki!

en: Autoconfiguration of your sound card failed. Now proceeding with manual configuration.
is: Sjálfvirk uppsetning tókst ekki. Held áfram með handvirka stillingu.

en: Something is wrong
is: Það er eitthvað að

en: There is already a file called /etc/isapnp.conf. The existing file will be renamed /etc/isapnp.conf.bak and a new file will be written.
is: Það er þegar til skrá sem heitir /etc/isapnp.conf. Sú skrá verður endurnefnd í /etc/isapnp.conf.bak og ný búin til.

en: No cards found, or error probing for pnp cards
is: Engin kort fundust, eða það kom upp villa við leit að PnP kortum

en: Found PnP Card ->%s<- ->%s<-
is: Fann PnP kort ->%s<- ->%s<-
